Trong lòng người Hàn Quốc, tuyết đầu mùa không chỉ là một hiện tượng thời tiết bình thường của mùa đông mà là một nét văn hóa riêng biệt mang đầy ý nghĩa.
Ngày 13/12 vừa qua, Hàn Quốc đón nhận đợt tuyết rơi đầu tiên, tuyết rơi dày khiến nền nhiệt khắp cả nước hạ xuống mức 0 độ C.
![Ảnh chụp tại một ngã tư của Gwanghwamun, tuyết bắt đầu rơi nhiều hơn](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/tuyet-roi-gwanghwamun-696x406.jpg)
Vào mùa đông năm 2020, chúng ta lại nhìn thấy hình ảnh của đất nước Đại Hàn lãng mạn được phủ trong màu trắng tinh khôi của cơn mưa tuyết đầu tiên. Người người nhà nhà nô nức xuống phố chụp ảnh, lưu giữ những khoảnh khắc đẹp của mùa đông giá lạnh. Hình ảnh đó thật khác với một Hàn Quốc năm 2020 ảm đạm khi phải sống trong đại dịch COVID-19.
![Ấm lòng hình ảnh đôi vợ chồng trung niên cùng nhau đi dạo bên bờ sông Hàn (Ảnh: Internet).](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/dao-song-han-696x392.jpg)
Những hình ảnh mang nhiều cung bậc cảm xúc được đăng tải trên các trang mạng xã hội. Cho ta thấy rằng cuộc sống này dù ở bất kỳ hoàn cảnh nào, dù ở đâu, vẫn luôn có những điều hạnh phúc bình dị nếu chúng ta biết cách lạc quan và không ngừng tìm kiếm.
Tuyết đầu mùa đã rơi, nếu ước điều gì đó thì điều ước đó sẽ thành hiện thực
![Những thứ đầu tiên điều khiến người ta xúc động....Seoul lại có tuyết đầu mùa!](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/bat-tuyet-696x464.jpg)
Cảnh tuyết rơi khiến người ta nhớ đến những phân cảnh yêu đương lãng trong các bộ phim Hàn Quốc. Liệu bạn có nhớ câu nói này đến từ tựa phim nào không? ”Lần gặp gỡ đầu, tình yêu đầu, nụ hôn đầu… và tuyết đầu mùa. Vì một lý do nào đó, những thứ đầu tiên luôn khiến chúng ta xúc động. Hôm nay, tuyết đầu mùa đã rơi tại Seoul”
Đây là câu thoại nổi tiếng trong phim Tuyết Đầu Mùa, ngày đầu tiên có tuyết rơi chính là lúc mà nhiều người Hàn Quốc trân trọng, bởi lẽ họ cho rằng nếu cùng những người thân thương của mình cùng nhau trải qua điều thiêng liêng này thì sẽ được ở cạnh nhau thật lâu.
![Yesung nhà SuJu cũng không tài cưỡng lại được sức hút của tuyết đầu mùa (Ảnh:Internet).](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/yesung-update-696x976.jpg)
![Cùng nhau vui chơi trong ngày tuyết rơi đầu chính là đều mà bất kì gia đình nào cũng muốn làm. (Ảnh:Internet) Cùng nhau vui chơi trong ngày tuyết rơi đầu chính là đều mà bất kì gia đình nào cũng muốn làm. (Ảnh:Internet)](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/cung-vui-choi-696x464.jpg)
![Đứa trẻ hồn nhiên nô đùa dưới tuyết](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/dua-tre-nghich-tuyet-3-696x465.jpg)
![Bé gái hào hứng ngồi xổm giữa sân chơi trò nặng hình người tuyết nhỏ (Ảnh: Internet).](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/tre-con-nghich-tuyet-696x464.jpg)
![Thậm chí là nằm dài trên tuyết lạnh cũng thấy vui (Ảnh:Internet).](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/nghich-tuyet-696x1039.jpg)
Tuyết trắng rơi dày tạo nên những bức tranh thiên nhiên tuyệt diệu
Thông thường, trời bắt đầu chuyển lạnh vào giữa tháng 10 mỗi năm và người Seoul sẽ đón tuyết vào thời điểm cuối tháng 11 hoặc đầu tháng 12.
![Con đường phủ tuyết đẹp như trong phim. (Ảnh: Internet) Con đường phủ tuyết đẹp như trong phim. (Ảnh: Internet)](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/con-duong-trong-cong-trang-oa-696x464.jpg)
![Những cành cây khô cũng trở nên lãng mạn hơn. (Ảnh: Internet) Những cành cây khô cũng trở nên lãng mạn hơn. (Ảnh: Internet)](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/duong-trang-tuyet-696x522.jpg)
![Góc phố con đường đã phủ đầy màu trắng của tuyết (Ảnh:Internet). Góc phố con đường đã phủ đầy màu trắng của tuyết (Ảnh:Internet).](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/duong-go-trang-696x521.jpg)
![Loạt ảnh Hàn Quốc đón tuyết đầu mùa 2020 đẹp đến mê mẩn ảnh đẹp con người cuộc sống hàn quốc Seoul sinh hoạt thiên nhiên tuyết đầu mùa](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/tuyet-nhin-tu-cua-so-696x464.jpg)
![Công viên Gwangnaru góc nhìn từ trên cầu Gwangjin](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/cong-vien-nhin-tu-tren-cao-696x392.jpg)
![Bức tranh thiên nhiên hùng vĩ trong màu tuyết (Ảnh:Internet).](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/tung-bac-thang-phu-tuyet-696x464.jpg)
![Ai đó tinh nghịch tạo ra cả đàn vịt ngộ nghĩnh (Ảnh:Internet).](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/dan-vit-tuyet-696x928.jpg)
Do tình hình dịch bệnh tại Hàn Quốc hiện đang diễn biến phức tạp và dễ lây lan trong điều kiện nhiệt độ thấp, người dân hạn chế đến nơi công cộng nên lượng du khách ghé thăm các địa điểm nổi tiếng vào ngày này không nhiều. Nhưng điều đó không ngăn cản người Hàn Quốc và tất cả chúng ta bỏ qua vẻ đẹp của tuyết đầu mùa 2020 này.
![Cảnh Phúc cung lát đát vài người ra vào (Ảnh:Internet).](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/chua-tuyet-696x278.jpg)
![Nhiều người lựa chọn các hoạt động vui chơi gần nhà trong công viên thay vì đến các địa điểm tham quan như những năm trước (Ảnh:Internet).](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/dap-xe-696x464.jpg)
![Hoặc đơn giản chỉ là đưa thú cưng ra ngoài chụp vài bộ ảnh mùa đông 2020 (Ảnh:Internet).](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/cun-anh-tuyet-696x696.jpg)
![Bí quyết bớt cô đơn trong mùa tuyết chính là có một chú boss bên cạnh (Ảnh:Internet).](https://bloganchoi.com/wp-content/uploads/2020/12/restmb-jhidxmake.jpg)
Một số bài viết cùng chủ đề bạn có thể quan tâm:
Mình ở TPHCM nên chưa bao giờ thấy tuyết cả huhu